Kombamwiko madoa ni wadudu wadogo, ambao kwa kawaida huwa na rangi ya chungwa au nyekundu, wakiwa na madoa meusi yanayotambulika kwa urahisi. Baadhi ya aina hula majani ya mimea na wanaweza kusababisha uharibifu kwa kutafuna majani.
They may affect various crops and plants, including tomatoes, cucumbers, cabbage, legumes, and ornamental plants.
Dalili za Uharibifu
- Mashimo kwenye majani yanayosababishwa na ulaji wa wadudu
- Maeneo makubwa ya majani kuharibika
- Kupungua kwa afya ya majani na uimara wa mmea
- Ukuaji wa mmea kudumaa wakati mashambulizi ni makubwa





Mbinu za Udhibiti na Usimamizi
1. Kagua Mazao Mara kwa Mara
Kagua mazao yako mara kwa mara ili kubaini wadudu na dalili za uharibifu katika hatua za awali.
2. Ondoa Majani Yaliyoathirika Sana
Kata na ondoa majani yaliyoathirika sana, kisha yatupe kwa usalama ili kusaidia kupunguza idadi ya wadudu.
3. Tumia Dawa za Wadudu Zilizoidhinishwa
DARSFARM – Chlorpyrifos 240 g/L EC
Daima fuata maelekezo ya sasa yaliyoidhinishwa kwenye lebo ya bidhaa kwa zao na mdudu husika, ikiwa ni pamoja na kiwango cha matumizi, vifaa vya kujikinga na muda wa kusubiri kabla ya kuvuna.
USHAURI KWA MKULIMA
Ukaguzi wa mara kwa mara wa mazao husaidia kugundua matatizo ya wadudu mapema na kuchukua hatua stahiki kabla uharibifu haujawa mkubwa.